Business

header ads

WAZIRI KABAKA AFANIKIWA KUMALIZA MGOMO WA MADEREVA

Waziri wa Kazi na Ajira Mhe. Gaudencia Kabaka amefanikiwa kumaliza mgomo wa madereva baada ya kutangaza kufuta agizo lililokuwa likiwataka madereva wa mabasi na malori kwenda kusoma tena katika Chuo cha Taifa cha Usafirishaji (NIT)
Kuhusu suala la Madereva kusoma, Serikali na Madereva wamekubaliana kukutana mwezi huu tarehe 18 kuzungumza njia mbadala ya kutumika.
Miongoni mwa malalamiko ya madereva ilikuwa ni kukerwa na tochi za barabarani, hivyo jeshi la Polisi wamekubali kuziondoa.
Pia serikali imeagiza Madereva wote wapewe mikataba ya ajira za uhakika na waajiri wao na Trafiki wameagizwa kulifatilia hilo 
Madereva wa Vyombo vya Usafirishaji katika maeneo mbalimbali hapa nchini, leo wameingia katika Mgomo wa kutotoa huduma hiyo, kwa kile kinachoelezwa Madereva hao kutakiwa kurudi vyuoni kwa mafunzo zaidi ya usalama barabarani.
Hali ya mgomo huo, umepelekea adha kubwa kwa abiria wa vyombo hivyo, hasa wale waliokuwa wakielekea mikoani, kwani katika Stendi kuu ya Mabasi ya Ubungo jijini Dar es salaam, hakuna basi hata moja lililoondoka huku daladala nazo zikiwa hazionekani kabisa vituoni.
Uongozi wa Madereva hao umeomba kukutana na Uongozi wa Juu Serikalini ili kulizungumzia swala hilo la kuwataka Madereva hao kurudi mafunzoni, kwani wao wanadai kuwa kazi wazifanyazo si za kudumu na hivyo watakaporudi mafunzoni hali ya maisha yao itatetereka.


Waendesha Bodaboda jijini Dar wakitembelea maeneo ya Vituo vya Daladala kuchukua abiria Baada ya Daladala kuingia katika Mgomo leo.
Wengine leo walipaga humu ili waendeleaa na shughuli zao za kila siku, maana daladala hakuna kabisa leo jijini dar.
Kituo Kipya cha Sinza ni Cheupeeeeeee....
Daladala za leo zilikuwa ni hizi, hapo ukiwa na buku mkononi unafika safari yako.
Kituo cha Daladala cha SIMU2000 a.k.a Kituo kipya cha Sinza jijini Dar.
Abiria ndani ya Pikapu...
Bodaboda ndio habari ya mujini leo.
Huku Ubungo mambo yako namna hii, ni mwendo wa kupiga mguu tu.
Mijadala ikiendelea kwa wadau mbalimbali wanaofanya shughuli zao katika kituo kikubwa cha Mabasi cha Ubungo jijini Dar.
Mara lori likazuiliwa na watu hawa, wakidai kuwa amepakia abiria hivyo anatakuwa kuwashusha kama anataka kuendelea na safari yake.
Walipoona Polisi wanakuja wakaliashia lile Lori na kila mmoja kukimbia eneo hilo.
Huyu akajikuta akining'inia baada ya kupigwa tanganyika jeki na Askari kanzu.
Haya ingia humooo....
Ubungo mambo yalikuwa si shwari leo.
Wengi wametembea kwa miguu leo kwenda kwenye shughuli zao za kila siku.
kuna walio Shea kwa kukaa namna hii.
Ubungo Temino.
Wazee wa Feva leo wameweka kambi Kituo kikuu cha Mabasi Ubungo ili kuhakikisha usalama unapatika muda wote katika eneo hilo.
Mabasi ya Abiria yaendayo Mikoani yakiwa yameegeshwa tu kwenye maeneo yake katika Kituo kikuu cha Mabasi Ubungo jijini Dar.
Wakina mama hawa wakiwa wamemshikilia Mgonjwa wao waliekuwa wakimsafirisha kwente mkoani, wakiondoka stendi ya kuu ya Mabasi Ubungo baada kukosa usafiri kutokana na mgomo wa vyombo hiyo leo.
Mabasi yote yalikuwa tayari yamekaa mkao wa kuondoka, lakini mgomo ndio umekwamisha.
Abiria waliokuwa wasafiri leo kwenda mikoani wakiwa wamesimama bila kujua hatma ya safari yao.

Mabasi 
Hali ya Mgomo huu wa Mabasi umeleta hadha kubwa sana. SOURCE MICHUZI BLOG








Post a Comment

0 Comments